ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 24, 2014, 04:29:30 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ข่าว: ตอนนี้มัลติช้อย ได้ยกเลิกแล้วนะครับ เนื่องจากเค้าไม่ส่งสัญญาณแถบบ้านเราแล้วครับ

+  DBSV Service
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  แจ้งปัญหาการใช้งาน
| | |-+  Scan ช่องใหม่ สำหรับบางช่องของ dtv ที่ดูไม่ได้‏
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Scan ช่องใหม่ สำหรับบางช่องของ dtv ที่ดูไม่ได้‏  (อ่าน 4024 ครั้ง)
Woody
Administrator
Newbie

« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:12:00 PM »

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกทุกท่าน

เจอกันอีกแล้วครับ พักนี้มีแต่เรื่องวุ่น ๆ วาย ๆ ช่วงบอลโลก วันนี้พบว่า บางคนดูช่องของ dtv ไม่ได้บางช่อง เช่น ช่อง catoon club, สำรวจโลก, music lifestyle ฯล เป็นเพราะค่า transponder ของช่างนั้น ๆ เปลี่ยนไปเล็กน้อยครับ ซึ่งไม่ต้องตกใจครับ มีวิธีแก้ไขดังนี้ครับ

ไปที่ menu/setup/service serching/automatic transponder scan (หรือเพื่อความรวดเร็ว กด menu ตามด้วยกดเลข 6/2/5 ก็ได้ครับ) แล้วก็ไปเลือกดาวเทียม Thaicom2/5ku แล้วกดปุ่มสีเขียวสแกนครับ จากนั้นก็รอจนมันแสกนเสร็จครับ จากมันมันจะถาม จะสแกนอื่น ๆ อีกหรือไม่ เราก็เลือก no แล้วก็ exit ออกมาให้หมด เท่านี้ก็รับชมได้ปรกติแล้วครับ

ส่วนใครที่ใช้อิมเมจผมแล้วติดให้ใส่ PIN ให้ใส่เป็นเลย 11111 นะครับ ก็จะเข้าได้ปรกติครับ

ขอให้โชคดีทุก ๆ ท่านครับ

ขอแสดงความนับถือ

วู๊ดดี้

หน้า: [1] พิมพ์